โรงเรียนเลิศหล้าถนนกาญจนาภิเษก ได้ดำเนินการทำความสะอาด Big Cleaning Day ขึ้น เมื่อวันจันทร์ที่ 21 ธันวาคม 2563 อาทิ การทำความสะอาดอุปกรณ์เครื่องใช้ต่างๆ ภายในห้องเรียน ห้องประกอบ ที่เด็กๆ ได้จับสัมผัส อาทิ โต๊ะ เก้าอี้ หมอน ที่นอน ผ้ากันเปื้อน ของเล่น วัสดุต่างๆ เป็นต้น อีกทั้งยังได้มีการฉีดพ่นยาฆ่าเชื้อ ที่บริเวณอาคารปฐมวัย และอาคารประถม-มัธยม เพื่อเป็นการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) รวมถึงเป็นการกำจัดเชื้อโรค เชื้อแบคทีเรียต่างๆ อันก่อให้เกิดโรคติดต่อตามฤดูกาล เพื่อสุขอนามัยที่ดีของนักเรียน คณะครู และบุคลากรของโรงเรียนเป็นสำคัญค่ะ