เมื่อวันจันทร์ที่ 11 มีนาคม 2567 อาจารย์เสรี ปาลเดชพงศ์ ผู้อำนวยการโรงเรียนเลิศหล้าถนนกาญจนาภิเษก ครูพรรค ปาลเดชพงศ์ รองผู้อำนวยการ และผู้ช่วยผู้อำนวยการ ฝ่าย International Affairs ครูณชลนิภา ภู่ประดับกฤต ผู้ช่วยผู้อำนวยการฝ่ายบริหารทั่วไป และ Mr.Timothy Hines International affairs Administrative Supervisor ได้จัดกิจกรรมปฐมนิเทศให้แก่ครูชาวต่างประเทศที่เป็น Native English Speak ณ University of Winnipeg รัฐแมนิโทบา ประเทศแคนาดา โดยแนะนำนโยบาย วิสัยทัศน์ ของโรงเรียน การแลกเปลี่ยนวัฒนธรรมไทย วิถีชีวิตการเป็นอยู่ของคนไทย การดูแลนักเรียน และการจัดการเรียนการสอนต่างๆ ของโรงเรียน เพื่อดูแลนักเรียน ในรูปแบบของกลุ่มโรงเรียนเลิศหล้า รวมถึงได้หารือเกี่ยวกับการจัดโครงการ Exchange Program เพื่อให้นักเรียนได้มีประสบการณ์การเรียนรู้ในต่างแดน และเข้าใจในวัฒนธรรมของชาวแคนาดามากยิ่งขึ้น